Kinh tế Bưu Chính Viễn Thông K48
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Kinh tế Bưu Chính Viễn Thông K48

Lớp chúng mình dzất dzất dzui ^^

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Chiến lược kinh doanh 28/4

Qui trình khai thác 4/5

Định mức lao động 7/5

Thanh toán quốc tế 12/5

Kinh tế bưu chính viễn thông 18/5

Tổ chức sản xuất kinh doanh 24/5

Marketing 29/5

Lịch thi HK 2

Chúc các bác thi tht tt nhé ^^!

Mạng xã hội www.khoidaumoi.com: Kết nối thực tiễn

Go down 
Tác giảThông điệp
maikimoanh_89
Binh nhất
Binh nhất
maikimoanh_89

Điểm danh vọng : 140

Mạng xã hội www.khoidaumoi.com: Kết nối thực tiễn Empty
Bài gửiTiêu đề: Mạng xã hội www.khoidaumoi.com: Kết nối thực tiễn   Mạng xã hội www.khoidaumoi.com: Kết nối thực tiễn EmptyMon Mar 15, 2010 7:43 pm

Mạng xã hội [You must be registered and logged in to see this link.] Kết nối thực tiễn

Tối ngày 14/3, tại Văn Phòng Nhà Khách Chính Phủ La Thành - Hà Nội, Cty CP Hasaiworks chính thức cho ra mắt mạng xã hội [You must be registered and logged in to see this link.] Đây là mạng xã hội dành cho sinh viên Việt Nam đã đi vào hoạt động từ 09/2009 và đã nhận được sự quan tâm của hàng nghìn sinh viên cũng như nhận được sự hỗ trợ đầu tư từ các cá nhân, đơn vị tổ chức. Anh Cao Duy Phong – Chủ tịch HĐQT Hasaico Group kiêm Chủ tịch HĐQT Hasaiworks Corp đã trao đổi với DDDN về dự án mới.
Đông đảo các vị khách mời, các bạn sinh viên tới tham dự buổi họp báo ra mắt mạng xã hội [You must be registered and logged in to see this link.]

- Thưa anh, nhiều mạng xã hội dành cho sinh viên ra đời một thời gian lại sập như bong bóng xà phòng. Anh đã nghĩ tới điều này chưa, [You must be registered and logged in to see this link.] sẽ tồn tại và phát triển thế nào?

Khoidaumoi.com ra đời với mục tiêu là giúp các bạn sinh viên có một sân chơi thực sự, các bạn sinh viên sẽ được tiếp cận với kho kiến thức phong phú về kinh nghiệp, kỹ năng sống, làm việc đúc kết từ những chuyên gia kinh tế, các bậc doanh nhân hàng đầu Việt Nam; các bạn sẽ phát triển được các kỹ năng mềm, kinh doanh, giao tiếp, tâm lý, tu duy, con người, quản lý,…điều mà các sinh viên Việt Nam đang thiếu.

Điều khác biệt đối với các mạng xã hội khác là Khoidaumoi.com sẽ kết nối với thực tiễn để giúp các bạn sinh viên có thể thực tập, làm việc tại các cty, tổ chức mà Haisaiworks đặt quan hệ đối tác. Từ đó sẽ giúp các bạn sinh viên có được một việc làm tốt nhất theo mong muốn, hoặc giúp sinh viên có chí hướng lập nghiệp. Hơn thế nữa, các bạn có thể bán các ý tưởng kinh doanh, marketing,…Ngoài ra, các bạn có cơ hội nhận được học bổng từ quỹ học bổng Giấc mơ Việt.

Anh Cao Duy Phong – Chủ tịch HĐQT Hasaico Group kiêm Chủ tịch HĐQT Hasaiworks Corp.

Hasaiworks sẽ cho ra mắt các mạng xã hội khác trong năm 2010 như [You must be registered and logged in to see this link.] các mạng xã hội này ra đời với mong muốn giúp các bạn có được việc làm như ý, phát triển bản thân và có cơ hội nhận học bổng từ Quỹ học bổng Giấc mơ Việt.

- Các thành viên khi tham gia sẽ có những quyền lợi gì? Theo anh đâu là quyền lợi quan trọng nhất mà các sinh viên sẽ nhận được?

Đây là một mạng xã hội mà khi tham gia các bạn phải đóng phí với mức phí rất tượng trưng. Khi là thành viên các bạn sẽ được các quyền lợi sau: được học các kỹ năng mềm, cách viết CV, kỹ năng phỏng vấn, định hướng nghề nghiệp…., được giao lưu với các doanh nhân, tham gia các hoạt động offline tại các địa điểm vui chơi giải trí và giao lưu cùng các câu lạc bộ các diễn đàn khác. Nhưng điều quan trọng nhất là các bạn được Khodaumoi.com chắp nối đến nhiều các cty, các tổ chức khác để các bạn có thể làm việc, học tập qua mạng xã hội [You must be registered and logged in to see this link.] Khởi đầu mới sẽ giúp các bạn có được những gì bạn đang ấp ủ và mong muốn đạt được nó. Song điều quan trong không kém chính là sự vượt lên của chính các bạn sinh viên, họ phải có khát vọng tự vươn lên thì mới có thể thành công.

- Hiện nay các bạn sinh viên đang thiếu sự thực hành, sự trải nghiệm cuộc sống và những kinh nghiệm quý báu để khi ra trường trở thành một người có khả năng làm việc tốt. Vậy, dự án Khởi đầu mới có lấp được lỗ hổng này, thưa anh?

Chúng tôi sẽ giúp các bạn có được những kỹ năng làm việc như kỹ năng làm việc nhóm, kỹ năng thuyết trình, hội thảo, nghe điện thoại cũng như các kỹ năng cũng như sử dụng các máy văn phòng. Chúng tôi sẽ giúp các bạn được làm việc ngay khi còn ngồi trên ghế nhà trường. Thậm chí chúng tôi còn có thể tạo ra những cty của chính mình để các bạn có nơi để thực tập và làm việc. Ra trường nếu bạn nào có ý định làm việc cùng Hasaico Group thì chúng tôi sẽ lựa chọn những bạn thích hợp cho từng vị trí công việc. Chúng tôi cũng mong muốn với mạng xã hội này có thể nâng cao được chất lượng nguồn lao động cho chính cty của mình, cho các doanh nghiệp và cho đất nước.

Xin cảm ơn anh!

Xuân Sơn thực hiện
https://facebook.com/maioanh1689

Mạng xã hội www.khoidaumoi.com: Kết nối thực tiễn
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» khoidaumoi.com
» Cư dân mạng phát sốt vì 'hot boy' ăn mày
» GIỚI THIỆU VỀ KHOIDAUMOI.COM
» Người bạn thực sự.
» Kết thúc có hậu của chàng ăn mày đẹp trai ^^!